பொருமல் தொடர்கிறது

ரீடிஃப்-இல் புதிய புளூடூத் தொழில்நுட்பம் ஒன்றைப் பற்றி எழுதியிருக்கிறார்கள்.

புளூடூத் உள்ள ஒரு மொபைல் ஃபோனை வைத்திருக்கும் ஒருவர் Hug Shirt என்ற ஒரு ஹைடெக் சட்டையை அணிந்துகொண்டிருந்தால், சட்டைக்காரரின் நண்பர் அவரை மொபைல் மூலமாகக் கட்டிப்பிடிக்கலாம். இந்தக் கட்டிப்பிடிப்பு சமிக்ஞை மொபைலுக்கு அனுப்பப்பட்டு அதிலிருந்து சட்டைக்குப் போக, அணிந்திருப்பவர் உடல் அதை உணர்கிறது.

நான் இதைப் பதிவது புளூடூத் தொழில்நுட்பத்தை வியந்து பாராட்ட அல்ல. ரீடிஃப்காரர்களின் மொழி அரசியலைச் சுட்டிக்காட்ட.

கட்டுரைக்கு அவர்கள் கொடுத்திருக்கும் தலைப்பு: Now hug your girl via Bluetooth. அவர்கள் கொடுக்கும் இணைப்பில் போய்ப் பார்த்தால் சட்டை தயாரிப்பாளர்களே அதை ஒரு பெண் அணிந்திருப்பது போன்ற ஒரு படத்தைத்தான் போட்டிருக்கிறார்கள். இதழியல் இங்கிதங்களைக் கரைத்துக் குடித்த ரீடிஃப் போன்ற பெரிய கைகளே இப்படி வெளிப்படையாக ஒரு பாலினத்தவரை மட்டும் விளித்து எழுதுகிறார்களே என்று ஆச்சரியப்பட ஆசையாக இருந்தாலும் உண்மையில் இதில் ஆச்சரியப்பட ஒன்றுமில்லை.

இவர்களுக்குப் பெண் வாசகர்களிடமிருந்தும் ஹிட்ஸ் வேண்டும். அவர்களுக்காகத் தனி பகுதி கூட – பெயருக்காகவாவது – வைத்திருக்கிறார்கள். ஆனால் மேற்சொன்ன கட்டுரைக்குத் தலைப்பு வைத்தது மாதிரி அவ்வப்போது அவர்கள் தங்கள் இதழியல் பார்வையை அம்பலப்படுத்திக்கொள்கிறார்கள்.

இதைப் பார்த்தபோது பல வருடங்களுக்கு முன்பு மேதகு ஆனந்த விகடனில் வெளிவந்த ஒரு கவர்ஸ்டோரியின் தலைப்புதான் நினைவுக்கு வருகிறது. அது ‘கிராமத்து ஸ்பெஷல்’. தலைப்பு: ‘கிராமத்துக்குப் போகலாம் வாரீங்களா!’ (நினைவிலிருந்து எழுதுகிறேன். லேசான வித்தியாசம் இருக்கலாம்) இவர்கள் பத்திரிகையை யாருக்காக நடத்துகிறார்கள் என்பது இந்தத் தலைப்பே காட்டிக்கொடுக்கவில்லை?

எந்தப் பத்திரிகையாக இருந்தாலும் இந்த மாதிரி முத்துக்கள் நிறைய கிடைக்கும். இவர்களையெல்லாம் ஒட்டுமொத்தமாக அரைலூசுகள்  என்று அழைக்கலாம், ஆனால் நிஜ அரைலூசுகள் கோபித்துக்கொள்ளக் கூடும்.

உசாத் துணை:

Now hug your girl via Bluetooth
CuteCircuit